เผ่าไหนจะได้ครองเวิร์ด 6

gohkik2

คะแนน react
0
ขวานสร้างไม่ถึง สองหมื่นครับ เต็มที่ก็ 19000 (ลดนั่นลดนี่จนหมด) แล้วที่คุณว่ามาส่งทหารเป็นแสน ในเกมส์นี้ ฟาร์มมันแค่ 24000 ครับ เพราะฉะนั้นตามที่ท่านว่ามาแสดงว่าท่านไม่เคยใช้วิธีดักขุนเลยใช่ไหมครับ

ตามที่ท่านเข้าใจคือการส่งทหารทีเดียวหลายๆบ้านรวมกันเป็นแสน นั้น ถ้าสมุติท่านส่งขวานแสนนึง เอ้าผมตีให้ท่านมียี่สิบบ้าน บ้านนึงสร้างขวานอย่างเดียว บ้านล่ะสองหมื่น ท่านต้องใช้บ้านทั้งหมดห้าหลังในการส่งเมื่อท่านส่งตีแล้วบ้านท่านก็จะว่างห้าหลัง ถ้าท่านโดนโจมตีบ้านห้าหลังที่ว่างนั้นตอนส่งทหารไป ท่านจำเป็นต้องโยกบ้านเรนอีกสิบห้าหลังมาคุมไว้ เท่านี้ท่านก็จะอ่อนกำลังลงในการป้องกัน และถ้าท่านโดนอ่านออกว่าบ้านไหนบ้านเรนแล้วท่านโดนโจมตีบ้านเรนและโดนยึด ทหารที่ส่งเรนไปก็ไม่มีความหมายจริงไหมครับ นี่คือความร่วมมือในเผ่าครับ

สมุติว่าขวานมีพลังโจมตี 2 ท่านส่งไปแสนตัวไม่ใช่ว่าคะแนนโจมตี มันจะถึงสองแสนในทีเดียวนะครับ หนึ่งทัพขวานคิดกันง่ายๆตามสมมุติ หนึ่งบ้านท่านส่ง สองหมื่น คะแนนโจมตีก็แค่ สี่หมื่น เค้าคิดกันแบบนี้ครับถ้าฝ่ายตั้งรับมีทหารอยู่หนึ่งหมื่นกว่าโยกหลบไว้รอจนทัพสุดท้ายมา(ทัพที่5)ถึงค่อยโยกเรนกลับมา ท่านคิดว่าบ้านท่านจะเสียไหมครับ ไม่ใช่คิดแต่ว่าต้องเอาเรนมากองรวมกันไว้เยอะๆทีเดียวเพื่อรอรับห้าทัพ ถ้าท่านทำแบบนั้น มันจะเสียมากกว่า(รวมถึงคนส่งเรนให้ด้วย)

ถ้าท่านใช้พรีเมี่ยมไม่เป็น ท่านจะกดแต่ขุนนางครับ เพราะคิดว่ามันง่ายดี แต่ท่านลืมไปอีกอย่างนะครับถ้าท่านไม่มีแร่(ท่านไม่อัพสร้างแร่ให้สูงๆ) ก็นานล่ะครับกว่าจะสร้างขุนางได้ อีกอย่างถ้าท่านมีถึงยี่สิบบ้านถ้าคนใช้พรีเมี่ยมเป็นเค้าไม่มาซื้อขุนนางกันหรอกเค้าใช้วิธีเพิ่มผลผลิตแร่กันครับ นี่แหละครับที่จะบอกว่าใช้เป็นหรือไม่ ส่วนการแลกแร่นั้นไม่แนะนำให้ใช้เพราะจะหมดพีเมี่ยมเยอะมาก นี่แหละครับถึงว่าคนใช้พรีเมี่ยมเป็นหรือไม่

อย่าเอาเวิร์ลหกไปเทียบกับเวิร์ลเจ็ดครับ อันนั้นเค้ารวยมันก็ช่วยไม่ได้ แค่เสียไปสามร้อยผมยังเสียดายไม่หาย ผมเก็บเงินไว้กินข้าวซื้อบุหรี่สูบ ไปอาบอบนวด มันก็มีความสุข กว่ากันเยอะ ที่ว่ามาไม่ได้แก้ตัวแทนคนใช้พรีเมี่ยมนะครับ ถ้าอยากรู้ว่า พรีเมี่ยมชนะได้จริงไหม ลองให้คนใช้พรีเมี่ยมไปเกิดที่เวิร์ลสอง สาม สี่ หรือมาเกิดกลางดง guindy หรือ 8PM ซิแล้วใช้พรีเมี่ยม ผมก็คิดนะครับว่าไม่เกิน เจ็ดวันคงสูญหมด

เล่นสนุกๆครับอย่าไปซีเรียส ผมเล่นแล้วเกิดใหม่มา หกเจ็ดรอบ ผมยังไม่ซีเรียสเลย เล่นเกมส์กันแบบสนุกๆครับ

สร้างขึ้นใน 56 ms | เวลาของเซิร์ฟเวอร์: 8:17:06 28/01/2012

DeletedUser

Guest
ถึง20000ครับไอ้พวกที่เก่งมันจะไม่สร้างของหมดทุกอย่างครับ จำไว้ครับไอ้พวกสร้างหมดมันเอาคะเเนน
ไม่มีใครบ้าสร้างขวานอย่างเดียวหรอกครับมันต้องมีบ้านตีบ้านเรน(นอกจากมันจะบ้าจริงๆ) ตีทั้งเผ่าสู้หอกกับดาบ(อื่นๆ)+กำเเพง
ได้ไหมล่ะครับ ท่านคิดเองว่าสร้างขวานอย่างเดียว
ท่านคิดได้ไง คนที่เก่งๆเเล้วจะมองทางศัตรู เขาจะส่งทหารไปเเค่ครึ่งเดียวถ้าส่งไปหมดมันก็โดนยึดบ้านอ่ะเด่ะ(เรื่องนี่มันเป็น
ประสบการฝังใจไปเเล้ว) ที่สำคัญไม่มีใครที่เล่นเก่งเเล้วส่งเรนไปหมดหรอก สมมุติบ้านอีก15หลังสร้างหอกกับดาบอย่าง
ล่ะ10000 ส่งไปอย่างล่ะ2000ก็กันบ้านได้เเล้ว พวกที่เล่นเก่งๆ(ชอบใช้พลี)เขาเก่งกันทั้งนั้น ไม่ค่อยมีใครเรนหมด
บ้านกันเเล้ว(สำหรับพวกเก่งๆอ่ะนะ)
จะบ้าเรอะคนเก่งๆเขามีวิธีคำนวน มันส่งขุนกันห่างกันไม่ถึงนาทีเลย(ไอ้พวกคำนวนเก่งๆ) รองดูสิอะไรจะป้องกันมันได้
ตอนเเรกๆ ส่วนใหญ่เขาก็ใช้กันไอ้เเลกเเร่อ่ะ เเลกไป100000นึงได้กลับมาเยอะกว่าเดิมเยอะ สร้างอะไรได้เยอะ มีพวกบ้าเงินใน
เกมนี่ไม่น้อยล่ะกัน สร้างเเร่ก่อนหรือสร้างตลาดก่อนมันเเล้วเเต่คน
ผมไม่สนพลีเมี่ยมอยู่เเล้ว ผมอยากบอกว่า ผมไม่ชอบพลีเมี่ยมเเลกขุนครับ นี่มันจำรองเหตุการณ์
เวิล6โดนเกิดใหม่ยอะจัดเลยเลิกไปเล้วไม่ได้ดูมานานเเล้ว
ไปเวิลอื่นก็ตายสิครับเขาเล่นกันมานานมาก
ผมไม่ได้เครียดอะไรมากเจออะไรเข้าความเครียดก็หมดไปเเล้ว
ป.ล.อาบอบนวนที่ไหนดีสุดมั่งอ่ะบอกหน่อย

DeletedUser

Guest
เดี๋ยวเขาจะพาไปกิน เนื้อ นม ไข่ โอ้เด็ดๆทั้งนั่น

DeletedUser

Guest
ผมจะกินเนื้อ นม ไข่ คุณกินถั่วดำไปเเล้วกัน

gohkik2

คะแนน react
0
อาบ อบ นาบ เอ้ยอาบอบนวดนั้น ผมชอบวาเลนไทร์ครับ(ปิ่นเกล้า)บ้านผมอยู่แถวๆนี้ ขี้เกีจไปแถวรัชดา โกหกเมียบอกออกมากินข้าวกับลูกค้า แต่แท้จริงแล้วพาลูกป๋องแป๋ง ไปจุ่มน้ำครับ 555+ ช่วง สี่ทุ่มถึงตีหนึ่งมีน้องๆ มหาลัย มาทำงานด้วยน๊าาาา ไม่แพงอย่างที่คิด ทั้ง 2 อย่างด้วย(คิดเองว่าอะไรสองอย่าง) 555+

DeletedUser

Guest
5555 ไมผมต้องกินถั่วดำอ่ะ อิอิ

2 อย่างที่ว่าคือไรหน้อ อิอิ

DeletedUser

Guest
เห้ยผมไม่กินถั่วดำ ผมอยากินเนื้อ ไข่ นม อะ555

DeletedUser

Guest
- -"ไม่ได้ๆ อิอิ
อ่อละว่าเเต่อยู่เเถวไหนครับ กทมป่าว

บน