เผ่าไหน น่าเกรงขามที่สุด ถ้าเป็นการสู้กันแบบ " ตัวต่อตัว "

• ผู้เริ่มกระทู้ saaa
  • เริ่มวันที่

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ครับ สงครามส่วนมากจะเป็นดราม่า
แต่ตอนนี้ ผมเห็นแค่ว่า คอมเมดี้เสื่อมๆ อยู่ดี
เพราะยังไม่เห็นระดับหัวหน้าเผ่าใหญ่ออกมากล่าวเรื่องสงครามเลยแม้แต่น้อย

ยังไม่มีการประทะคารมกันเลย
มีแต่คนในสังกัดกิลใหญ่มาเม้ากันเฉยๆ
เราเองก็ต่างไม่มีอำนาจในการตัดสินใจเรื่องของกิล
ไม่รู้ว่าสงครามมันจะไปทางไหน
ง่ายๆ ก็ประมาณว่า ข่าวที่ได้จากเราๆ มันไม่แน่นอน เชื่อถือไม่ค่อยจะได้
มันเลยกลายเป็นคอมเมดี้เสื่อมๆ ไปซะงั้น
แอบเสียดายเหมือนกัน

ถ้าระดับหัวหน้ากิลใหญ่ออกมาประทะคารมกันนั่นละ
ถึงจะดราม่า

ตอนนี้ เราก็มาเม้ากันขำๆ ให้มันเป็นคอมเมดี้เสื่อมๆ ไปก่อน
^^

DeletedUser

Guest
สงครามมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน พูดในนี้คงไม่เหมาะหรอกครับ
ที่เราคุยกันก็แค่ขำๆอย่าคิดมากและก็อย่าหวังข้อมูลพิเศษอะไรครับ
แต่ถ้าตามกระทู้ตอนนี้โจรสลัดนี่กำลังไปได้สวยเลยนะครับ น่าเกรงขามครับ

DeletedUser

Guest
นี่ไงครับหัวหน้าเผ่าใหญ่ มาม่าเอ้ยดราม่ายังครับ 5555+

DeletedUser

Guest
คุยๆ ไปเหอะคับ จะ 3 ก๊ก หรือว่าอะไร

ถ้าตัวละครใน 3 ก๊ก บางตัว มีส่วนคล้ายกับ สมาชิก ของบางเผ่า

และ ก๊ก ใน 3 ก๊ก มีส่วนคล้ายกับ เผ่าบางเผ่าในเวิร์ล 1

1xa น่าจะเป็น วุยก๊ก ล่ะมั๊ง เพราะยิ่งใหญ่ทีสุด ตอนนี้
ส่วนอีก 2 ก๊ก ก็ไม่รู้เผ่าไหนเหมือนกัน

1xa จะโดนก่อกบฎ เหมือนวุยก๊ก หรือไม่ ติดตามชมตอนต่อไป

ldavoll

Member
คะแนน react
0
คุณ kok007 ก็ว่าไปครับ
คนเดียวดราม่าได้ที่ไหน มันไม่อร่อย
มันต้องหาคนมาดราม่าด้วย ถึงจะได้รสชาติ

aod9999

คะแนน react
0
สมาชิก1xaไม่มีดั้งเดิมอะไรแบบนั้นหรอกครับ
เราไม่แบ่งแยกใครเป็นสมาชิกใหม่หรือสมาชิกเก่า
ส่วนเรื่องตีกันเองนั่นไม่มีแน่นอน
ครับยืนยันด้วยอีกคนไม่มีแน่นอน:)

DeletedUser

Guest
ตอบ

คุณ kok007 ก็ว่าไปครับ
คนเดียวดราม่าได้ที่ไหน มันไม่อร่อย
มันต้องหาคนมาดราม่าด้วย ถึงจะได้รสชาติ

มาม่าหรือเปล่าครับ^^

แนะนำรสหมูสับผสมกับรสต้มยำครับน้ำอร่อยมาก

DeletedUser

Guest
ตอบ

ครับ สงครามส่วนมากจะเป็นดราม่า
แต่ตอนนี้ ผมเห็นแค่ว่า คอมเมดี้เสื่อมๆ อยู่ดี
เพราะยังไม่เห็นระดับหัวหน้าเผ่าใหญ่ออกมากล่าวเรื่องสงครามเลยแม้แต่น้อย

ยังไม่มีการประทะคารมกันเลย
มีแต่คนในสังกัดกิลใหญ่มาเม้ากันเฉยๆ
เราเองก็ต่างไม่มีอำนาจในการตัดสินใจเรื่องของกิล
ไม่รู้ว่าสงครามมันจะไปทางไหน
ง่ายๆ ก็ประมาณว่า ข่าวที่ได้จากเราๆ มันไม่แน่นอน เชื่อถือไม่ค่อยจะได้
มันเลยกลายเป็นคอมเมดี้เสื่อมๆ ไปซะงั้น
แอบเสียดายเหมือนกัน

ถ้าระดับหัวหน้ากิลใหญ่ออกมาประทะคารมกันนั่นละ
ถึงจะดราม่า

ตอนนี้ เราก็มาเม้ากันขำๆ ให้มันเป็นคอมเมดี้เสื่อมๆ ไปก่อน
^^

ก็เรามันเด็กๆอ่ะเนอะ รู้อะไรก็เอามาคุยกันก่อน ลูกพี่ยังไม่มา^^

ldavoll

Member
คะแนน react
0
อ่า...
อันที่จริง
อย่าพยายามหวังกับลูกพี่ของผมให้มากนักนะครับ
ไม่รู้เหมือนกันว่า เขาเครียดเป็นหรือเปล่า

เพราะอย่างที่เห็นนั่นละ
ลูกพี่ผมคนหนึ่งที่เข้าบอร์ด

ถ้าเข้ามา ผลก็จะประมาณ
ลูกพี่...มันหลานเราใช่ป่ะ...?
แล้วหลานกาก้าน เล่นไทรบัลด้วยเหรอ?

นี่ละ เฮียหมู
^^

ปล.ผมไปซื้อต้มโคล้งของควิกมากิน ไม่ค่อยถูกปากเท่าไหร่
เป็นพระคุณแท้ ถ้าไม่มาบอก ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ว่าจะซื้อรสไหนมากิน
หลายยี่ห้อ หลายรสเกิน

DeletedUser

Guest
เผ่า inter คือเผ่าอีหยังหว่า อยู่ในทวีปไหนล่ะ ไม่รู้จัก

แล้วเป็นศรัตรูกับเผ่านายหรอ แล้วเผ่านาย คือเผ่าอะไรอ่า ไม่รู้จักเหมือนกัน

เอิ๊กๆๆ ไม่ได้รู้เรื่องอะไรกับเขาเลยน่ะเรา ผู้รู้ มองเล่ย่ะ เอ้ย มองโกเล่

โทดที ชื่อมันคล้ายๆ กัน ช่วยตอบให้ชัดแจ้งแฉลงไขด้วย

swpacth

คะแนน react
0
เผ่าคุณยังเล็กกว่าเค้าอีกนะคับ

ถ้าไม่รวมสหภาพ

DeletedUser

Guest
เผ่า inter คือเผ่าอีหยังหว่า อยู่ในทวีปไหนล่ะ ไม่รู้จัก

แล้วเป็นศรัตรูกับเผ่านายหรอ แล้วเผ่านาย คือเผ่าอะไรอ่า ไม่รู้จักเหมือนกัน

เอิ๊กๆๆ ไม่ได้รู้เรื่องอะไรกับเขาเลยน่ะเรา ผู้รู้ มองเล่ย่ะ เอ้ย มองโกเล่

โทดที ชื่อมันคล้ายๆ กัน ช่วยตอบให้ชัดแจ้งแฉลงไขด้วย

อ่านดีๆคับ
Von=วอง go=โก la=เล่

ม่ะช่าย มองโก เด๋วเขาโมโหคุณน่ะคับ *.*

เขายิ่งน่ากลัวยุ @_@

ปล.กิ้ว ๆๆ

DeletedUser

Guest
INTER คือ เผ่าที่หัวหน้าเผ่า ทูต สวยๆน่ารักทุกคนเลยครับ :p:p:p

sadma

คะแนน react
0
มันเปงเกมที่ห่วยแตกมาก
คนเดียวเม่งยึดเปงร้อยหมู่บ้านแล้วไ คนเล่นก็ระยำเหลือ ไปยึด ไ คนที่เขาเล่นคะแนน3000อัพ ประมานว่าให้มิงดูแลไปก่อนพอพัฒนาตามความพอใจมิงก็ยึดแบบประมานว่าหมาหมูกุเยอะมิงทำไรกุได้กุจะยึดแล้วคนก็เลิกๆๆๆๆเพราะไ นิสัยเกรียนๆของคนเล่น ไ คนดูแลระบบก็เกรียนจิงทำแบบนี้วะนหนึ่งมิงก็จะมีคนเล่นแค่จิ่มมด 5555

DeletedUser

Guest
มันเปงเกมที่ห่วยแตกมาก
คนเดียวเม่งยึดเปงร้อยหมู่บ้านแล้วไ คนเล่นก็ระยำเหลือ ไปยึด ไ คนที่เขาเล่นคะแนน3000อัพ ประมานว่าให้มิงดูแลไปก่อนพอพัฒนาตามความพอใจมิงก็ยึดแบบประมานว่าหมาหมูกุเยอะมิงทำไรกุได้กุจะยึดแล้วคนก็เลิกๆๆๆๆเพราะไ นิสัยเกรียนๆของคนเล่น ไ คนดูแลระบบก็เกรียนจิงทำแบบนี้วะนหนึ่งมิงก็จะมีคนเล่นแค่จิ่มมด 5555

555+ เกรียนแตกอีกคนล่ะ เด๋วหาเพื่อนให้เอาป่ะมีชอบพูดกวนทิงแบบนายยุด้วย(ในเกมส์อ่ะน่ะ):d

DeletedUser

Guest
555+ เกรียนแตกอีกคนล่ะ เด๋วหาเพื่อนให้เอาป่ะมีชอบพูดกวนทิงแบบนายยุด้วย(ในเกมส์อ่ะน่ะ):d

ใช่คุณมองโกเล่ รึป่าวคับ เพราะผมเห็นมีหลายคนหยอกเล่น คุณมองโกเล่กันอยู่ หยอกเล่น กันตามประสาเพื่อนๆ อ่า คุณมองโกเล่ เขาคงไม่ว่าอะไรหรอก

DeletedUser

Guest
แห่ะๆ ม่ะบอกหรอกเก็บไว้ในจัย

วองโกเล่ น่ารักจะตายใครจะไปด่าลง ^0^

บน