1xa มหาอำนาจของเวิล์ด1

DeletedUser

Guest
จะบ้าหรือครับ ก็บอกแล้วผมมีทหารแค่นั้นจริงๆไม่ได้โกหกแต่อย่างใด ครับ ส่วนหนุนนะ หนุนทำไมครับ ถ้าเราไม่ได้ประโยชน์จะทำไปทำไม ถ้าเราได้ประโยชน์ถึงจะทำสิครับ

"สิ่งใดที่ทำแล้วแล้วมีคุณ ก็ควรจะทำ สิ่งใดที่ไม่มีคุณก็ไม่ควรจะทำ"

DeletedUser

Guest
อืม เดี่ยวนี่นอนกันไวจังนะครับ ระวังโดนตีตอนกลางคืนละครับ โดยเฉพาะพวกผม ชอบนอนกันดึกครับ หรือบางคืนไม่นอนเลย นะครับ

DeletedUser

Guest
ตีตอนกลางคืนหรอครับ

เหมือนพวกภูต ผี เรยนะครับตีตอนกลางคืนเนี่ย อิอิอิอิอิ :D

แล้วทัพที่ส่งมาเข้าตอนกลางคืนด้วยเปล่าครับ :p

-zero959-

Member
คะแนน react
0
เหมือนพวกภูต ผี เรยนะครับตีตอนกลางคืนเนี่ย อิอิอิอิอิ :d

แล้วทัพที่ส่งมาเข้าตอนกลางคืนด้วยเปล่าครับ :p

เข้ากลางคืน ตายกลางคืนป่าว หุหุ:d:d:d:d:d

13enz

Member
คะแนน react
0
ตอนสายๆแดดมันแรงครับ
คุณ ว่อง เขาเลยกลัวทหารจะร้อนตายแล้วก็แสบตาครับ(ทหารเยอะจัดเลยไม่มีงบพอซื้อแว่นกันแดด) จึงต้องส่งเวลกลางคืน เพื่อให้ทหารได้นอนพักผ่อนอยู่หน้ากำแพงครับ ^^

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
โอ้วโหดร้ายทารุณกันจังเลย ผมกลัวๆๆๆๆๆๆ อย่าทำผมนะผมไม่สู้คน

DeletedUser

Guest
:d มหาสงครามกำลังเกิดขึ้นแล้ว !!!!! (มั้ง)

DeletedUser

Guest
คงไม่หรอกครับ ไปตีตอนกลางคืนก็เจอโบนัสกลางคืนดิครับ ตายหมดถ้าจะตีพวกผมตั้งไว้ตอน 7โมงเช้า 1นาที ครับถึงจะตี

DeletedUser

Guest
จะบ้าหรือครับ ก็บอกแล้วผมมีทหารแค่นั้นจริงๆไม่ได้โกหกแต่อย่างใด ครับ ส่วนหนุนนะ หนุนทำไมครับ ถ้าเราไม่ได้ประโยชน์จะทำไปทำไม ถ้าเราได้ประโยชน์ถึงจะทำสิครับ

"สิ่งใดที่ทำแล้วแล้วมีคุณ ก็ควรจะทำ สิ่งใดที่ไม่มีคุณก็ไม่ควรจะทำ"

ผมเป็นผู้ดูแล มีแต่โดนด่า ไม่เห้นมีคุณเลย แสดงว่าไม่น่าทำเน๊าะ เลิกดีกว่า กิกิ (แอบแจมเล็กน้อย)5555+ ขำขำนะครับอย่าคิดมาก ลงมาพบปะพูดคุยกันบ้างครับ :d

elderq

Member
คะแนน react
0
ผมเป็นผู้ดูแล มีแต่โดนด่า ไม่เห้นมีคุณเลย แสดงว่าไม่น่าทำเน๊าะ เลิกดีกว่า กิกิ (แอบแจมเล็กน้อย)5555+ ขำขำนะครับอย่าคิดมาก ลงมาพบปะพูดคุยกันบ้างครับ :d

มีสิ แต่คุณนั้นเพื่อส่วนรวมไงครับ เค้าเรียกผู้เสียสละครับ สู้ๆ:d

DeletedUser

Guest
ผมใช้คำว่าคุณบ่อยนะครับ ทั้งในเผ่าและในที่ทั่วไป
เพียงแต่บางครั้งผมไม่ใช้เพราะ
1. ชื่อของเขามันยาวก็เลยไม่ใส่
2. ชื่อของเขมันพิมพ์ยากก็เลยไม่ใส่
3. รู้จักกันดี เป็นเพื่อนกัน
4. บุคคลบางกลุ่ม บางจำพวก ครับ

DeletedUser

Guest
- -

ผมสงสัยมานานละ

เรื่องรางวัลประจำวันครับ

สมุตติ
ท่านว่องโกเล่ ได้โจมตีประจำวัน500000หน่วย

ต้องฆ่าทหาร 500000 ตัวหรือ ฆ่าให้ได้พอย 500000 ครับ :confused:

elderq

Member
คะแนน react
0
ผมสงสัยมานานละ

เรื่องรางวัลประจำวันครับ

สมุตติ
ท่านว่องโกเล่ ได้โจมตีประจำวัน500000หน่วย

ต้องฆ่าทหาร 500000 ตัวหรือ ฆ่าให้ได้พอย 500000 ครับ :confused:

500000 ตัวครับ

DeletedUser

Guest
ทำลายให้ได้พอยครับ
พลหอก - 4 แต้มต่อ 1 คน

พลดาบ - 5 แต้มต่อ 1 คน

พลขวาน - 1 แต้มต่อ 1 คน
ค่าคะแนน od ของทหารหน่วยต่างๆ (od=ศัตรูที่ถุกทำลาย)

ม้าสอดแนม - 1 แต้มต่อ 1 ตัว

ม้าเบา - 5 แต้มต่อ 1 ตัว

ม้าหนัก - 23 แต้มต่อ 1 ตัว

เครื่องกระทุ้ง - 4 แต้มต่อ 1 เครื่อง

เครื่องยิงหิน - 12 แต้มต่อ 1 เครื่อง

ขุนพล - 40 แต้มต่อ 1 คน

ขุนนาง - 200 แต้มต่อ 1 คน

(พลธนูกับพลม้าธนูยังไม่ทราบครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ)

-zero959-

Member
คะแนน react
0
แสดงว่า คนที่ได้ ป้องกันประจำวัน 1 ล้าน ก็ ฆ่าทหารไป 1 ล้านตัว อ่ะดิครับ

ใช่ครับฆ่า5ล้านตัว ผมฆ่าไปแค่4000ตัวเอง เหอะๆๆ

สักวันเราจะล้มเลิกการแอบมอง

DeletedUser

Guest
- -

EAK242526

รางวัลที่ทำสำเร็จในแต่ละวัน
3x สุดยอดผู้โจมตีประจำวัน
คุณทำลายกองกำลังศัตรูในขณะเป็นฝ่ายโจมตีได้มากที่สุดในเวิลด์นี้เมื่อ ในวันที่ 03.11.2010 (123.243 หน่วย)!
6x สุดยอดผู้ป้องกันประจำวัน
คุณทำลายกองกำลังศัตรูในขณะเป็นฝ่ายป้องกันได้มากที่สุดในเวิลด์นี้เมื่อ ในวันที่ 13.02.2011 (1.032.568 หน่วย)!
1x นักปล้นสะดมประจำวัน
คุณเป็นผู้ปล้นสะดมหมู่บ้านได้มากที่สุดในเวิลด์นี้เมื่อ ในวันที่ 22.10.2010 (786 หมู่บ้าน)!
5x นักปกครองผู้ยิ่งใหญ่ประจำวัน
คุณเข้ายึดครองหมู่บ้านได้มากที่สุดในเวิลด์ ในวันที่ 10.03.2011 (18 หมู่บ้าน)!

เนี่ยครับ

DeletedUser

Guest
อืม มันก็โอเคครับ มันมีสิทธิเป็นไปได้ (เขานับตามพอยครับ 1ตัว เท่ากับเท่าไหร่ผมบอกไปแล้วนะครับ) แล้วเอาพอยมารวมกันในวันนั้น ครับ ส่วนปล้นสะดมจะส่งไปมากหรือน้อยก็แล้วแต่คุณครับ แต่ไปปล้นรอบหนึ่ง เขานับ 1ครับ ปล้น 2รอบเขานับ2.... เขาไม่ได้จำนวนทหารที่เข้าไปปล้นครับ (เมื่อก่อนผมเคยลองส่งไป 100ครั้ง แต่ไม่ได้รางวัล(ทหารตายฟรี) ยิ่งถ้าใช้พรีเมียมมันจะสร้างทหารให้ตีได้มากขึ้นอีก ครับ ส่วนเรื่องยึดครองก็เป็นไปได้ครับ คนๆหนึ่งอาจจะมีขุนนางมากกว่า 18คนก็ได้ แต่สิ่งเรานี่ถ้าจะเกิดเราต้องดูด้วยนะครับว่า หมู่บ้านเขาเหมาะสมที่จะเป็นอย่งงี้ไหม ถ้าไม่เหมาะก็ลองถามเขาดูว่าได้มายังไง เพราะบัญชีเก่าเขาอาจะได้และตายมาเกิดใหม่ครับ

บน