Uof จะแพ้สงครามเหรอ

DeletedUser

Guest
อ่าฮะคมๆ เมื่อนักการฑูตพูดว่า "ใช่ หรือ อาจจะ" เขามีความหมายว่า "อาจจะ"
เมื่อนักการฑูตพูดว่า "อาจจะ" เขามีความหมายว่า "ไม่"
เมื่อนักการฑูตพูดว่า "ไม่" เขาไม่ใช่นักการฑูต ( เพราะนัก การฑูตที่ดีจะไม่ปฏิเสธใคร

เอาไหนมาเนี่ย^^ รู้สึกผมก็เคยเจอในโปรไฟล์ใครไม่รู้

เผ่าuofถ้าบอกจะรบก็คือจะรบถ้าบอกสงบก็คือสงบ กลศึกบางครั้งมันจะรุนแรงไปไม่ว่ากับศัตรูหรือทำให้เพื่อนเราเสียความรู้สึกดังนั้น

ไม่ใช้จะดีกว่า ที่ไม่ใช้ไม่ได้แปลว่าเราโง่ แต่ถ้าย้อนกลับไปคิดว่าถ้าตัวเองโดนบ้างมันจะเป็นแบบไหน

บางอันมันเป็นกลศึกแต่ที่แท้มันคือกลโกง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
อ่าฮะคมๆ เมื่อนักการฑูตพูดว่า "ใช่ หรือ อาจจะ" เขามีความหมายว่า "อาจจะ"
เมื่อนักการฑูตพูดว่า "อาจจะ" เขามีความหมายว่า "ไม่"
เมื่อนักการฑูตพูดว่า "ไม่" เขาไม่ใช่นักการฑูต ( เพราะนัก การฑูตที่ดีจะไม่ปฏิเสธใคร

เอาไหนมาเนี่ย^^ รู้สึกผมก็เคยเจอในโปรไฟล์ใครไม่รู้

เผ่าuofถ้าบอกจะรบก็คือจะรบถ้าบอกสงบก็คือสงบ กลศึกบางครั้งมันจะรุนแรงไปไม่ว่ากับศัตรูหรือทำให้เพื่อนเราเสียความรู้สึกดังนั้น

ไม่ใช้จะดีกว่า ที่ไม่ใช้ไม่ได้แปลว่าเราโง่ แต่ถ้าย้อนกลับไปคิดว่าถ้าตัวเองโดนบ้างมันจะเป็นแบบไหน

บางอันมันเป็นกลศึกแต่ที่แท้มันคือกลโกง

ใช่ๆ กลศึกบางอัน มันน่าเกลียดเกินไป บางคนยอมที่กินเนื้อ ตัวเอง เพื่อให้ได้รับชัยชนะ
บางคนยอมที่ฆ่าลูก เมียตัวเอง เพื่อที่จะได้รับความไว้วางใจจากผู้อื่น

เปรียบเทียบน่ะ อย่าคิดว่าเรื่องจริง

DeletedUser

Guest
ใช่ๆ กลศึกบางอัน มันน่าเกลียดเกินไป บางคนยอมที่กินเนื้อ ตัวเอง เพื่อให้ได้รับชัยชนะ
บางคนยอมที่ฆ่าลูก เมียตัวเอง เพื่อที่จะได้รับความไว้วางใจจากผู้อื่น

เปรียบเทียบน่ะ อย่าคิดว่าเรื่องจริง

อันนี้โจรสอยมะม่วงแสดงให้ดูแล้ว

DeletedUser

Guest
เขาอากินะ อร่อยรึป่าวครับ คุณโย

เหมือนซาลาเปารึป่าว

ม่ำๆได้รึป่าว ง่ะ

ปล.อยากกิน *.*

dkprem

คะแนน react
0
ข่าวมาว่า หัวของUOF+ไพเรท+1xa จับมือกัน โดยฝีมือของนักการทูตมือดี อย่างนี้ศัตรูได้ยินแล้วหนาวเลย

DeletedUser

Guest
ข่าวมาว่า หัวของUOF+ไพเรท+1xa จับมือกัน โดยฝีมือของนักการทูตมือดี อย่างนี้ศัตรูได้ยินแล้วหนาวเลย

เผ่า .PrM. รึป่าวคับนี่ โอ้โห ^0^

รู้เรื่องเผ่าใหญ่ๆด้วย อืมๆ สายคงดีล่ะมั้ง *0*

dkprem

คะแนน react
0
คับเล่าสู่กันฟัง เพื่อนๆนะคับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า เลยต้องถามดูคับ เผ่าเล็กๆอย่างผม เวลาเผ่าใหญ่ๆ ขยับที เพื่อนร่วมเผ่าก็ถามกันตรึม ช่วงนี้อากาศ(รอบเผ่า)เปลี่ยนบ่อย เผ่าผมเลยต้องเปลี่ยนแปลงนโยบายกันทุก2/3วันเลย

DeletedUser

Guest
ข่าวผิดแล้วค่ะ ^^

ใครคือหัวของเผ่า UOF 1XA Prirate กันบ้างหว่า

แล้วจับมือกันเพื่อทำอะไรหรอ แล้วชื่อเผ่า 1XA จะเปลี่ยนไปเป็น 1XAUP หรือป่าว

หรือ UOF กับ Prirate สองเผ่ายิ่งใหญ่และมีประวัติศาตร์มายาวนาน

จะเปลี่ยนไปเป็น 1XA เลย

เปลี่ยนเป็นอย่างไหนกันแน่

DeletedUser

Guest
UOF ยังไม่จับมือกับเผ่าไหนค่ะ
และจะไม่เปลี่ยนชื่อเผ่า เพราะ
UOF = Unity Of Friends.
และจะเป็นเช่นนี้ตลอดไป

DeletedUser

Guest
ไม่ใช่เจ้าแห่งเขาอากินะหรอกเหรอครับ 555+ :cool:

เจ้าแห่งเขาอากินะตัวหัวหน้าส่วนลูกน้องเขาก็แก๊งโจรสอยมะม่วง เวลาหัวหน้าเดินมาต้องร้องเพลง The Fast and the Furious: Tokyo Drift ดริฟ ดริฟ ดริฟ

เพื่อนคุณไม่ใช่หรอครับอุตสาห์วางแผนกันอย่างดีวางแผนมานานนิครับ ทำขนาดนี้หวังโบนัสปลายปีกันหรอครับ
แต่ที่ผมขำคือตอนแรกโทรไปหาคนในเผ่าผมไปรำไห้น่าสงสารว่ามรสุมรุมเร้า เพราะเขาต้องรับผิดชอบหลายอย่างทั้งในเกมส์นอกเกมส์ ได้โปรดเห็นใจกันด้วย
ยกเลิกการโจมตีเถอะ แต่พอตั้งหลักได้ก็เปลี่ยนลายซะงั้น ฝากเจ้าแห่งเขาอากินะด้วยนะครับ ลูกผู้ชายนะ"ไม่ฆ่าพี่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน"
เอ๋แต่ผู้หญิงเขาก็ไม่ทำเช่นเดียวกันนิครับ แล้วเขาจะเป็นอะไรหว่า

gogza001

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
พี่ก้าน เดียวพี่ดูหนัง หอแต๋วแตก ยังครับ สนุกปาว ผมซื้อมาดูไม่ได้เลย กินแต่มะม่วง

DeletedUser

Guest
:p สนุกกันจริงๆหนอ ทั้งฟอรัมเผ่า ทั้งฟอรัมเกม เกมสงครามมันก็ต้องเจอหลากหลายกลยุทธ์ การโกหก หลอกลวง การทรยศหักหลัง ความลับไม่มีในโลกจริงๆซะด้วย

จุดยืนในเรื่องของสงครามเผ่า -ASS- อ่านเกมกันง่ายๆ ตรงไปตรงมา คิดยังไงก็พูดแบบนั้น จะรบกับใครก็รบแบบตรงๆ ไม่เคยอ้อม อาจจะคล้ายๆก๊กเล่าปี่จริงๆก็ได้ แต่นั่นมันก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน แล้วแต่ประสบการณ์ของแต่ละคน ผมจะยกตัวอย่างที่ผมชอบมากๆ มาให้อ่านกันดูเผื่อจะชอบกัน

มีเด็กกลุ่มหนึ่งเล่นกันใกล้รางรถไฟ 2 ราง

รางหนึ่งอยู่ในระหว่างการใช้งาน

ในขณะที่อีกรางหนึ่งไม่ได้ใช้งานแล้ว
มีเพียงเด็กคนเดียวเท่านั้นที่เล่นบนรางที่ไม่ได้ใช้งาน

ส่วนเด็กที่เหลือนั่งเล่นอยู่บนรางที่ยังใช้งานอยู่
เมื่อรถไฟแล่นมา คุณอยู่ใกล้ๆที่สับรางรถไฟ
คุณสามารถเปลี่ยนทางรถไฟไปยังรางที่ไม่ได้ใช้งานเพื่อช่วยชีวิตเด็กส่วนใหญ่
แต่นั่นหมายถึงการเสียสละชีวิตของเด็กคนที่เล่นอยู่บนรางที่ไม่ได้ใช้งาน
หรือคุณเลือกจะปล่อยให้รถไฟวิ่งทางเดิม?

ลองหยุดคิดสักนิด มีทางเลือกใดที่เราสามารถตัดสินใจได้
คุณต้องทำการตัดสินใจก่อนที่จะอ่านต่อไป
รถไฟไม่สามารถหยุดรอให้คุณไตร่ตรองได้
..
คนส่วนมากอาจเลือกที่จะเปลี่ยนทางรถไฟ และยอมสละชีวิตของเด็กคนนั้น
ฉันคิดว่า คุณก็อาจจะคิดเช่นเดียวกัน

แน่นอน ตอนแรกฉันก็คิดเช่นนี้เพราะการช่วยชีวิตเด็กส่วนมาก

ด้วยการเสียสละชีวิตเด็กหนึ่งคนนั้นดูสมเหตุผลทั้งทางศีลธรรมและความรู้สึก
แต่คุณเคยคิดบ้างไหมว่าเด็กที่เลือกเล่นบนรางที่ไม่ได้ใช้งานแล้ว
ที่จริงเขาได้ตัดสินใจถูกต้อง ที่จะเล่นในสถานที่ๆปลอดภัยแล้วต่างหาก

แต่ทว่า เขากลับต้องเสียสละชีวิตให้กับเพื่อนที่ไม่ใส่ใจ และเลือกที่จะเล่นในที่อันตราย

สถานการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นรอบตัวเราทุกวัน
ในสถานที่ทำงาน ย่านชุมชน การเมืองโดยเฉพาะในสังคมประชาธิปไตย

คนกลุ่มน้อยมักจะถูกเสียสละให้กับผลประโยชน์ของคนหมู่มาก

แม้ว่าคนกลุ่มน้อยจะฉลาด มองการณ์ไกล และคนหมู่มากจะโง่เง่า ไม่ใส่ใจก็ตาม
เด็กคนที่เลือกที่จะไม่เล่นบนรางที่อยู่ในการใช้งานตามเพื่อนๆ ของเขา

และคงไม่มีใครเสียน้ำตาให้หากเขาต้องสละชีวิตก็ตาม
เพื่อนที่ส่งต่อเรื่องนี้มาบอกว่า เขาจะไม่พยายามเปลี่ยนเส้นทางรถไฟ
เพราะเขาเชื่อว่าเด็กที่เล่นอยู่บนรางที่อยู่ในการใช้งานย่อมรู้ดีว่า รางนั้นยังอยู่ในระหว่างการ
ใช้งาน และพวกเขาควรจะหลบออกมาเมื่อพวกเขาได้ยินเสียงหวูดรถไฟ

ถ้าทางรถไฟถูกเปลี่ยน เด็กหนึ่งคนนั้นต้องตายอย่างแน่นอน

เพราะเขาไม่เคยคิดว่ารถไฟจะเปลี่ยนมาใช้เส้นทางนั้น
นอกจากนั้น รางที่ไม่ได้ถูกใช้งานอาจเป็นเพราะรางนั้นไม่ปลอดภัย

ถ้ารถไฟถูกเปลี่ยนเส้นทางมาที่รางนี้ เราทำให้ชีวิตของผู้โดยสารทั้งหมดตกอยู่ในอันตราย
ในขณะที่คุณพยายามช่วยชีวิตเด็กจำนวนหนึ่งโดยการสละชีวิตเด็กหนึ่งคน
อาจกลายเป็นการสังเวยชีวิตผู้คนนับร้อยก็เป็นได้

เรารู้ว่าชีวิตเต็มไปด้วยการตัดสินใจอันยากลำบาก บางครั้งเราอาจลืมไปว่า
การตัดสินใจอันรวดเร็วใช่จะเป็นสิ่งที่ถูกต้องเสมอไป
จำไว้ว่า สิ่งที่ถูกต้องไม่จำเป็นต้องเป็นสิ่งที่นิยมปฏิบัติ และสิ่งที่เป็นที่นิยม ไม่จำเป็นต้องถูกต้องเสมอไป

ทุกๆคนสามารถทำสิ่งผิดพลาดได้
และนั่นคือเหตุผลที่เขาใส่ยางลบไว้ที่ปลายของดินสอ......

ฉะนั้นอย่าไปกำหนดตายตัวเลยครับว่าใครเป็นฝ่ายถูก ฝ่ายผิด เพราะวันหนึ่งเมื่อความรู้เรามากขึ้น สิ่งที่เราเคยคิดว่ามันถูก มันอาจจะผิดก็ได้

เกมส์มีไว้เล่นเพื่อให้ความสนุก เพื่อความสุข เพื่อเพิ่มและพบเจอกับเพื่อนหลากหลายความคิด หลากหลายรูปแบบ ความรู้ที่ได้เล็กๆน้อยๆจากเกมส์ เราน่าจะเอาส่วนที่ดีเหล่านี้กลับไปดีกว่า จะนำความแค้น ความไม่พอใจ ความเครียด สิ่งต่างๆในด้านลบกลับเข้าไปใช้ชีวิตจริง ทั้งๆที่บางทีมันก็เยอะอยู่แล้วในโลกปัจจุบัน แพ้ก็รู้จักแพ้ ชนะก็รู้จักชนะ ไม่มีใครในโลกนี้ชนะได้ตลอดหรอกครับ ในจุดยืนของผม มันอยู่ที่ว่าผมชนะแบบไหน ผมแพ้แบบไหน

Who attack My Clan was considered as Attack me !!
ใครโจมตีเราคนหนึ่ง เท่ากับโจมตีเราทั้งหมด

เราจะปล้นจนเลือดหยดสุดท้าย
BY.ASSASSIN

ยินดีที่ได้รู้จักนักรบทุกท่าน

borisjineman

คะแนน react
0
ดราม่าสุดๆ อย่าเครียดกันเลยครับ "เราเล่นเกมส์ อย่าให้เกมส์มาเล่นเรา"

DeletedUser

Guest
ดราม่าสุดๆ อย่าเครียดกันเลยครับ "เราเล่นเกมส์ อย่าให้เกมส์มาเล่นเรา"

โอ้ว บทความดี มีศีลธรรม

เปรียบได้กับ รัฐบาล คอรัปชั่น พอเห็นกลุ่มไหน ซื่อตรง

ก็ไปโน้มน้าว บังคับ ให้คอรัปชั่น เหมือนกลุ่มตน

ส่วนคนซื่อตรง ที่เหลืออยู่ ก็ต้องโดนข่มเหง จากกลุ่มคอรัปชั่น

ดราม่าจริงๆ ด้วย ทำให้คิดถึงเรื่องการเมืองไทยเลย เอิ๊กๆๆ ^ ^

DeletedUser

Guest
มันก็ยังเป็นเกมส์อยู่ แต่.....ยื่นมือลงมาทำให้กลายเป็นแบบนี้ แล้วที่บอกว่าแค่ดูแลไม่ยุ่งกับเกมส์ละไปไหนส่งคนนั้นคนนี้มาทำให้วุ่นวาย

บน